Wednesday, 27 February 2008

Matiti na kungonoka

Matiti yanawakilisha "comfort", Ulinzi, mapenzi/upendo," compassion", vilevile "manyonyo" hayo ni alama ya ujinsia wetu sisi wanawake na si hivyo tu bali sehemu hii ya mwili inamfanya mwanamke "anyegeke" vema na kwa urahisi bila kujali utofauti wetu (kila mwanamke ana kona zake za kunyegeka lakini matiti yanatoa "ashiki" sawia kwa wote unless mwanaume wako hajui wajibu wake).

Wengi huamini kuwa matiti ni kwa ajili ya kunyonyesha mtoto au chakula cha mtoto, lakini ukweli ni kwamba 1/3 ya tissue inayotengeneza titi ndio inahusika na uzalishaji wa maziwa na sehemu iliyobaki (yaani ule mviringo au "cup") ni maalumu kabisa kwa ajili ya our sexuality as women.

Adui mkubwa wa sehemu hii ya mwili ni kupoteza ile hali ya u-firm na kulala hali inayosababishwa na mabadiliko ya mwili wako jinsi unavyokuwa na vilevile kutojua jinsi ya kuyatunza au kuyajali hasa ulipokuwa ktk umri mdogo. Acha kile kipindi cha titi moja kujitokeza na kutoweka kama mara 4 hivi bali ule wakati yote mawili yamejitokeza-full.

Vile utunzwaji wa matiti na kuyajali ni muhimu pia kabla ya hedhi na wakati wa hedhi kwani ktk kipindi hicho matiti huongezeka uzito nahivyo kuhitaji "support" ili yasielemee kwa chini, vilevile matiti yanahitaji "support" unapokuwa mjamzito kwa vile huongezeka ukubwa na uzito pia.

Ifahamike kuwa matiti hayana misuli hivyo ikiwa hujaya zoesha kubaki pale yalipo kutokana na mtindo wa kulala, kufanya mazoezi kama vile kuongelea na mazoezi mengine yamisuli ya kifua, mikono bila kusahau "support" kwa kuyavalia sidilia tangu ulipokuwa yakijitokeza, ukafikia hedhi, wakati wa ujauzito na hatimae kuwa mama (kunyonyesha) basi nasikitika kusema kuwa hakuna njia asilia ya kurudisha u-firm wake.
Jinsi ya kutunza matiti bonyeza hapa

Matumizi ya matiti ktk majamboz....
Titi lote halina raha kama Chuchu (kiungo kidogo lakini mambo yake ni makubwa), Chuchu ikichezewa kwa kidole au ulimi kama vile inapigwa brashi a.k.a katereo hutoa msisimko wa ajabu sana kwa mwanake.

Chuchu hiyo hainyonywi kwa kuvuta (kama unataka maziwa yatoke) bali inayonywa katika mtindo wa kubusu, vilevile mwanaume ukitaka mpenzi wako afike haraka basi wakati uko juu yake (kufi cha mende) pindisha shingo na mtie huku unamnyoya chuchu yake.....natumaini unauwezo wa kufanya kazi zaidi ya moja wakati unafanya mapenzi.

Unaswali? Maoni je? vipi nyongeza, hasa kutoka kwa wanaume....

Karibuni.

11 comments:

Sipora said...

Dinah nakupata shosti, usemayo ni kweli kabisa. pale mheshimiwa anapoenda kwa chuchu huku akiwa ameingia acha bwana, raha mpaka basi. Nachukua nafasi hii kumpa Hongera, maana kazi yake anaijua. Na kwako Dinah, mmmh sikuwezi.unanipa nyepesi mpaka nadata. hivi sasa mheshimiwa akija akinikuta mtandaoni utasia...dinah huyo eeeh, haya chukua ujuzi mama. Napenda...big up sana Dinah.

faima said...

hi dina, mimi napenda kutoa kamchango kangu kadogo kuhusiana na hii mada yako ya matiti na kungonoka.

kwa wanawake, matiti yanatusaidia kunyegesha pindi unapokuwa unanyonywa kwa utaalamu na mpenzio huku ukitoa mhemko wa kimahaba basi hujikuta kwenye kuma yako kunakuwa laini tayari kwa kutombwa vile vile hata kujishika mwenyewe mkiwa kwenye mirindimo pale kwa ile style yetu kubwa ya mke chini mume juu wakati anakutomba mpenzio wewe unashika matiti yako kwa utamu zaidi huku kiuno kikifanya shughuli yake wewe mi staki mwenzio si utamu huo.

kwa wanaume, unajua hata wanaume wana stem kwenye vichuchu vyao kama sisi wanawake unachotakiwa kufanya ni kumshikashika kwa mikono yako mpenzi wako au mumeo taratibu ukizisugua chuchu halafu ukiwa unainyonya chuchu moja na nyingine unaisugua kwa kutumia mikono yako, hapo lazima apige mayowe mwanaumeee halafu ukishafanya hivyo unashuka kunako koni hapo chacha mwanamke kulamba koni babu wee huku mkono mmoja ukifanya ziara kwenye chest na vichuchu ya mr. ni hayo tu niliyonayo wapenziiiiiiiii

Anonymous said...

Hongera dada dina unaona watu jinsi tunavyopata ujuzi angalia hapo juu dada Faima naye anatupa mambo matamu big up kwa sana, Mie ninatatizo na Mr wangu maana kila nikipeleka ulimi sikioni huwa anasema loh dear utanitoboa sikio sasa huwa simwelewi anakuwa na maana utamu umekolea au huwa namuumiza kweli ? naomba msaada

faima said...

dada hapo juu mumeo sio kwamba anaumia anakua anahisi kutekenywa mara nyingi mwanaume ukimpatia sehemu ambayo anasisimka kupita kiasi huwa wanajaribu kuepuka kushikwa maeneo hayo sijui kama ni wote ila pia mpenzi inategemea na ulimi unavyouingiza dear unatakiwa uingize pole pole alafu usifike ndani sana uwe unachezea nje kidogo na ndani ila si ndani sana hapo mpenzi mumeo atasikia raha zaidi na kuweka pembeni uoga wa kutobolewa sikio sawa baby?

Chris said...

Dinah it's really interesting. Kama mwanaume nakubali kbs kwamba of all the womens i've fucked... titi naona it's scientifically proved as a nerve ending shit.

Lkn pia Dinah,matiti yana raha sana kwa mwanaume na mwanamke pia i suppose,pale mwanamke anapoyafanya km as smthg for body to body massaging...hapa nilipo ni maarufu sana inaitwa Thai massage... usiambiwe kbs unaeza acha mke hv hv.

Dinah akina dada/mama wengine mbona tits esp. chuchu zao huwa zina km rashes ambazo ni nyingi na smtyms chafu zinatoaga stimu kbs. Usafi wauzingatie sana (km uchafu ndo sababu) akina dada ktk hiko kifaa cha kustareheshana.

Hivi tits zilizolala na saa sita utamu wake unakuwaga sawa?Nawauliza nyie wadada/wamama. Halafu mnaweza kuuelezea mnavyojisikiaga unapoa umekolea huo utamu?

Huyo anony 12:18:00 PM anaeza meno yake yanaweza kuwa na msumeno... hahahahaaa (kidding)... si amuulize kwanza huyo jamaa ake tatizo likoje ndo uweze kumsaidia.

Nice weekend guys.... Esp.. Dinah

Anonymous said...

Dada dinah mie nikijana mwenye umbri wa miaka 28, nimemaliza MD (Doctor of medicine) muhimbili 2005,hivi sasa nipo sweden nafanya M.Sc in Bioinformatics.

Dinah mie dada yangu raha zooote bila kula tigo aka mkundu (lakini kwa mwanamke tu) basi sijapata raha duniani, unanishauri nifanye nini, ili niridhike na Kuma tu?

Maana dada yangu sikufichi mwanamke mwembamba sana hanipi stimu, tena hata nimkute uchi chumbani, habari sina! (labda awe na makalio makubwa), sababu mie napenda mkundu, aka tigo, aka ndogo, aka jicho, aka uso wa tumbili, aka kisamvu cha kopo aka kuma pori, aka kisoda, aka mbagala, aka mdebwedo, aka pekecha pekecha, aka mgongo mgongo, aka sifuri, aka utamu duniani. Ah dada dinah vile nnavyoipenda wallah majina yote nayakubali hayo hata nlipokuwa nawa attend wagonjwa wenye makalio makubwa pale mwananyamala hospitali, dah nlikuwa kwenye wakati mgumu (maadali ya kazi tu ndo yalikuwa yananizuia, si unajuwa kile kiapo tilicho apa),ila naona ntafia humo nakuzikwa humo humo kwenye mikundu mikubwa (lakini sio mikundu ya wanaume, mashoga hao hata kuwaona sitamani, kama ambri yangu ningewanyonga wote)Yaani dada yangu nikupe siri, mie naweza kusamehe Kuma kwa mwanamke ilimradi anipe jicho, tena naweza hata kulia kama mtoto mdogo alonyimwa nguo za skukuu au pipi kama hajanipa ndogo!Dada hatari zaidi nashindwa kuowa sababu dini yangu hairuhusu huo mchezo, inasema ukimla tigo tu mkeo basi sio mkeo tena, sasa dinah naogopa maana ntakuwa naowa mchana usiku naacha (coz nakula tigo).
Hem nisaidie dada yangu kama nimetumia maneno makali pia nisamehe, ila naona hapa ndio penye uwanja wa kuanika yanayonisibu katika kula hii raha ya dunia tuliyopewa na manani ili nipate msaada waushauri.

NB: Mara nyingi huwa natumia condom ilikuzuia incursion (deposition) ya kinyesi kwenye urethra (njia ya mkojo ya mboo yangu)na kuepuka ku trasfer recteal bacteria kutoka kwenye mkundu kupeleka kwenye kuma ya partner wangu.

Ahsante dada dinah ushauri wako naungoja kwa hamu.

Dinah said...

Kutokana na taaluma yakoilikuwa rahisi kuomba msaada kwa Madoc wenzako waliobobea kwenye matatizo ya kili ikiwa ni pamoja nalile la kisaikolojia.

Lakini kwavile wengi wenye matatizo ya kisaikolojia huwa hawajijui unless wajieleze kama ulivyofanya hapa.

Kutokana na maelezo yako sio kuwa unapenda kuwafanya wanawake huko nyuma(mkunduni) hasa wale wenye makali makubwa bali uko obssed na sehemu hiyo ya mwili wa mwanamke ambayo imeathiri saikolojia yako.

Sasa kwa kifupi ni kuwa unahitaji msaada wa kitibabu na therapy ili kuondoa hali hiyo na hatimae kuiacha kabisa tabia hiyo amayo inaonyesha kabisa (kutokana na maelezo yako) hakipi amani na ndio maana unataka kuiacha.

Kwa bahati nzuri huko uliko kuna wataalamu wengi wa Saikolojia ambao watakusaidia kuondokana na tabia hiyo.

Kila la kheri.

Anonymous said...

Oh ahsante dad dinah, nlishindwa kuli expose tatizo langu kwa wenzangu hapa nilipo, nahisi huku wao nikama kitu cha kawaida (kula tigo), tena wao wanakula mpaka wanaume (yaani ushoga kwao kawaida) so nliona nikama nampelekea nyani kesi ya ngedere sana sana wataniona napotea sasa. Lakini madam umesema ni tatizo la kisaikoliojia, nnta watafuta physchologists.

Ahsante kwa ushauri wako, ubarikiwe.

Cornellius Ndunguru said...

Wewe uliyejiita daktari acha kudandia maujiko ya watu, wewe sio daktari wala nini, madaktari hawana hizo. Yaani ulidhani ukitaja cv yako ati chuo ulikosomea na kozi unayosoma sijui Sweden ndio utaonekana umeuliza cha maana? Umeuliza utumbo tu, sana sana umesaidia kumwongezea ujiko Dina kwa jinsi alivyokujibu kwa busara. Nina uhakika wewe sio daktari, ni mbabaishaji fulani tu mpenda misifa ya kujitungia! Kama daktari kweli mbona hujatuambia jina lako na chuo unachosoma huko Sweden? Jinga kabisa tena pumbavu!

Anonymous said...

bwana ndunguru nashukuru hata ww umemshtukia jamaa! mimi wakati nasoma maelezo yake kabla sijamaliza nikajua huyu jamaa sio, ni mwongo, hata hq yake ni ndogo halaf anajiita daktari, pambaff zake, dina mama naomba uwe unasoma post zingine na kuzi cancel kabla ya kuzipost

Anonymous said...

Doct gani huyo fala 2 hana llt,,Uliza vi2 vya maana cyo misifa ya kijinga.....Nyambaaafu